Rayuwa lafiya

Idan kai ma mai kishin lafiya ne, da fatan za a zo HSY, maraba da ku!

Sauyawa Tace Mai Tsarkake Iska: Yadda Ake Tsabtace Tace HEPA

Editocin da aka duba sun zaɓi shawarwari da kansu.Sayayya da aka yi ta hanyoyin haɗin gwiwar da ke ƙasa suna haifar da kwamitocin mu da abokan haɗin gwiwar mu.
Mai tsabtace iska shine hanya mafi kyau don kula da ingancin iska na cikin gida.Dangane da nau'in tacewa, suna iya cire barbashi na iska kamar hayaki ko pollen ko cire sinadarai masu matsala kamar formaldehyde.
Masu tacewa suna buƙatar sauyawa na yau da kullun ko tsaftacewa don aiki da kyau, amma maye gurbin tacewa na iya zama tsada.Shi ya sa idan muka gwada injin tsabtace iska, mukan haɗa da kuɗin da za a canza matattara a cikin ƙimar mu.
Mafi ingancin tacewa, zai iya zama mafi tsada.Mun bincika don ganin ko akwai hanyoyin da za a rage waɗannan farashin da kuma kiyaye iska ta cikin gida mai tsabta, mara wari da kwantar da hankali ga allergies.
Kaka yana nan, bari mu sami kwanciyar hankali.Muna ba da wutar Solo Stove tare da tsayawa.Kasance cikin zane har zuwa Nuwamba 18, 2022.
Mun gwada tacewa tare da sarrafa yawan hayaki, barbashi ƙura, da mahaɗan kwayoyin halitta masu canzawa (wani nau'in sinadari wanda ya haɗa da formaldehyde da hayaƙin fenti) kuma mun auna yadda iska ta share cikin sauri.
A cikin dukkan gwaje-gwajenmu, mun yi amfani da Winix 5500-2 mai tsabtace iska.Winix shine ɗayan mafi kyawun masu tsabtace iska da muka gwada, tare da tacewa don ɓarna da gurɓataccen sinadarai.
Baya ga gwaje-gwajen kawar da datti da muka saba, mun kuma auna sauye-sauyen matsa lamba a cikin tacewa.Yawan canjin matsa lamba yana nuna juriya na tacewa zuwa iska.Babban juriya yana nuna cewa matatar ta toshe sosai don yin aiki yadda ya kamata, yayin da ƙarancin juriya yana nuna cewa matatar ba ta yin aikinta na ɗaukar ƙananan ƙwayoyin cuta.
Bayananmu yana taimaka mana amsa tambayoyi masu mahimmanci kamar ko tsofaffin masu tacewa da gaske suna buƙatar maye gurbinsu, ko masu tacewa masu arha na iya ceton farashi, da kuma ko ana iya tsaftace tsofaffin matatun maimakon maye gurbinsu.
A gare su, mun mayar da hankali kan nau'in tacewa mafi tsada, matatar HEPA (High Efficiency Particulate Filter).
Yawancin abubuwan tsabtace iska da muka gwada a cikin Bita suna da matattarar HEPA, wanda ke ƙara zama sananne a cikin shahararrun masu tsabtace iska.Ana gwada su da ƙa'idodin da aka sani, kuma ana yin hukunci da mafi kyawun matatun HEPA dangane da ikon su na toshe barbashi ƙanana kamar 0.3 microns.
Idan aka kwatanta da wannan ƙananan girman, ƙwayar pollen suna da girma, daga 15 zuwa 200 microns.Tace HEPA cikin sauƙin toshe manyan barbashi da kuma cire ƙananan ƙwayoyin hayaki daga dafa abinci ko gobarar daji.
Mafi kyawun matatun HEPA suna da tsada don ƙira saboda suna buƙatar raƙuman ramuka masu kyau sosai.Idan aka yi la'akari da tsadar su, shin akwai wani abu da za ku iya yi don rage farashin tsabtace iska na HEPA?
A mafi yawan lokuta, tazarar canjin tace mai tsabtace iska shine watanni 3 zuwa 12.Saitin gwajin mu na farko ya yi amfani da matatun HEPA na watanni 12 na gaske daga injin tsabtace iska mai amfani da Winix 5500-2.
Fitar HEPA da ake amfani da ita yayi kama da datti.Duk da yake kuna iya yin shakka game da datti, hakika abu ne mai kyau saboda yana nufin mai tsabtace iska yana aiki da kyau.Amma datti yana iyakance aikinsa?
Wani sabon tacewa, wanda masana'anta suka ba da shawarar, yana ɗaukar ɓangarorin 5% fiye da tace mai amfani.Hakazalika, juriyar tsohuwar tacewa ya kusan 50% sama da juriyar sabon tacewa.
Yayin da raguwar 5% a cikin wasan kwaikwayon ke da kyau, babban juriya yana nuni da toshewar tsohuwar tacewa.A cikin manyan wurare, irin su falonku, mai tsabtace iska zai yi gwagwarmaya don samun isasshiyar iska ta tsohuwar tacewa don cire barbashi na iska.Ainihin, wannan zai rage ƙimar CADR mai tsarkakewa, wanda shine ma'auni na ingancin mai tsabtace iska.
HEPA tace tarko barbashi.Idan ka cire waɗannan barbashi, za ka iya mayar da sake amfani da tacewa.Mun yanke shawarar gwadawa.
Da farko mun yi amfani da injin tsabtace hannu.Wannan bai yi wani tasiri na gani ba akan matakin datti da ake iya gani, don haka mun canza zuwa na'urar tsabtace mara igiyar waya mai ƙarfi, amma kuma babu ci gaba.
Vacuuming yana rage aikin tacewa da kashi 5%.Bayan tsaftacewa, juriya na tace bai canza ba.
Dangane da wannan bayanan, mun yanke shawarar cewa bai kamata ku share matatar HEPA ba, saboda kuna iya lalata ta yayin aiwatarwa.Da zaran ya toshe kuma yayi datti, dole ne a canza shi.
Idan injin ba ya aiki, za ku iya yin wani abu mai tsauri don tsaftace wannan tacewa?Mun yi ƙoƙari mu maye gurbin matatar iska ta HEPA.
Fitar HEPA suna da siriri, tsari kamar takarda bisa yawancin zaruruwa masu kyau.Sakamakon ƙarshen baƙin ciki shine tuli mai laushi, da alama har yanzu cike da datti.
Tsaftacewa na iya sa madaidaicin matattarar HEPA mara amfani, don haka kar a tsaftace masu tacewa sai in mai ƙira ya ba da shawarar!
Wasu nau'ikan tacewa ana iya wanke su.Misali, duka matatar carbon da aka kunna da kuma pre-tace a cikin Winix namu ana iya wanke su da ruwa don cire ƙura da sinadarai.Ba mu san ainihin matatar HEPA da za a iya tsaftace ta wannan hanyar ba.
Duk masana'antun tsabtace iska suna ba da shawarar nau'in tacewa na maye gurbin nasu.Kusan duk masu tacewa, sauran masu samar da kayayyaki na iya samar da hanyoyin da ba su da tsada.Za ku iya samun irin wannan aikin daga tacewa mara tsada akan kasafin kuɗi?
Idan aka kwatanta da shawarar da masana'anta suka ba da shawarar, tacewa mara tsada yana da kusan 10% ƙasa da tasiri wajen riƙe ɓangarorin kuma yana da ƙarancin juriya 22% fiye da shawarar tacewa.
Wannan ƙarancin juriya yana nuna cewa ƙirar tace mai arha ya fi sirara fiye da alamar da aka ba da shawarar.Aƙalla don Winix, ƙananan farashi yana nufin ƙarancin aikin tacewa.
Idan kuna son samun mafi kyawun aiki daga mai tsabtace iska, yana da wahala a guje wa jadawali da farashin maye gurbin tacewa.
Sa'ar al'amarin shine, akwai wasu abubuwa da za ku iya yi don ci gaba da aikin tsabtace iska a mafi kyawun sa.
Masu tacewa datti suna yin muni fiye da masu tacewa.Abin takaici, idan daidaitaccen tace HEPA ya zama datti, ba za a iya tsaftace shi ba, don haka babu buƙatar maye gurbin tacewa.
Idan masana'anta sun ba da shawarar shirin maye gurbin na watanni 12 dangane da zato game da sau nawa kuke amfani da mai tsarkakewa da kuma yadda iskar ke gurɓata.Tace ba zai halaka kansa ba bayan watanni 12!
Don haka ka dogara da naka hukunci, idan tacewa tayi kama da datti, maye gurbin ta, idan har yanzu tana da tsabta, jira ɗan lokaci kuma ka adana kuɗi.
Mafi arha sigar matatar HEPA da muka gwada ta yi muni fiye da mafi tsadar samfuran da masana'anta suka ba da shawarar.
Wannan ba yana nufin cewa ya kamata a guje wa matatun HEPA marasa tsada ba, amma shawararku na tafiya tare da zaɓi mai rahusa ya dogara da nau'in gurɓataccen barbashi da kuka fi damuwa akai.
Kwayoyin pollen suna da girma, don haka idan kuna da rashin lafiyar yanayi, tace mai rahusa zai iya aiki a gare ku.
Ƙananan barbashi kamar dander na dabbobi, hayaki da iska mai ɗauke da ƙwayoyin cuta suna buƙatar ingantaccen tacewa.Idan kuna rashin lafiyar dabbobi, damuwa game da gobarar daji, hayakin sigari, ko ƙwayoyin cuta na iska, matatar HEPA mai tsayi yana da darajar ƙarin farashi.
Kwararrun samfuran da aka bita za su iya biyan duk buƙatun cinikin ku.Bi Bita akan Facebook, Twitter, Instagram, TikTok ko Flipboard don sabbin yarjejeniyoyin, sake dubawa na samfur da ƙari.
© 2022 An duba, sashin Gannett Satellite Information Network LLC.An kiyaye duk haƙƙoƙi.Wannan rukunin yanar gizon yana da kariya ta reCAPTCHA.Manufar Sirrin Google da Sharuɗɗan Sabis suna aiki.Editocin da aka duba sun zaɓi shawarwari da kansu.Sayayya da aka yi ta hanyoyin haɗin gwiwar da ke ƙasa suna haifar da kwamitocin mu da abokan haɗin gwiwar mu.


Lokacin aikawa: Nuwamba-05-2022